รายชื่อนักกีฬาบาสเกตบอลชาย รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี ที่มีสิทธิ์เข้าร่วมการคัดเลือกตัวเพื่อเข้าแข่งขันรายการ “FIBA U16 Asian Championship SEABA Qualifiers 2023

0
1415

ประกาศสมาคมกีฬาบาสเกตบอลแห่งประเทศไทย

เรื่อง รายชื่อนักกีฬาบาสเกตบอลชาย รุ่นอายุไม่เกิน ๑๖ ปี

ที่มีสิทธิ์เข้าร่วมการคัดเลือกตัวเพื่อเข้าแข่งขันรายการ FIBA U16 Asian Championship SEABA Qualifiers 2023 ******************************

                        ตามที่ สมาคมกีฬาบาสเกตบอลแห่งประเทศไทย ได้ประกาศให้นักกีฬาที่มีความสนใจและมีคุณสมบัติตามที่กำหนดส่งใบสมัคร พร้อมเอกสารแนบ เพื่อคัดเลือกตัวนักกีฬาบาสเกตบอลชายทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี เข้าร่วมแข่งขันรายการ “FIBA U16 Asian Championship SEABA Qualifiers 2023” ระหว่างวันที่ 15-19 กรกฎาคม 2566 เมืองสุราบายา ประเทศอินโดนีเซีย นั้น              

                   บัดนี้ การรับสมัครได้เสร็จสิ้นลงแล้ว สมาคมฯ จึงขอประกาศรายชื่อนักกีฬาที่มีสิทธิ์เข้ารับการคัดเลือกตัว จำนวน 1๗4 คน รายชื่อดังต่อไปนี้

  • เด็กชายธีรภัทร           ปาลกะวงศ์           สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญ
  • นายปรมัตถ์               ลิ่วตระกูล             สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญ
  • นายนิปุณ                  เจริญวิริยะภาพ      สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญ
  • นายอนาวิณ               เอียดนุ่น              สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญ
  • นายธนกร                 เดชาเจริญสิริ        สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญ
  • นายธีร์ธวัช                อัจฉริยะพันธุ์         สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญ
  • นายจิรายุ                  ยอดยิ่งวิทยา         สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
  • นายเควิน                  ชาตี                   สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
  • นายธีร์ชากรณ์            ประกายเลิศลักษณ์  สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
  • นายรฐกร                  ทองบุญชื่น           สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
  • นายอัยการ                คมศรี                 สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
  • นายสเตฟาโน่        ชาตี              สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
  • นายอัครเดช               จันทรางสุ             สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
  • นายชิษณุคมน์            ทรานุรักษ์กุล         สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
  • นายวชิรวิชญ์              หัตถ์เพชร            สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
  • นายภูริช                   เบญจอริยกุล         สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
  • นายกาจบัณฑิต     นามวงษ์                   สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
  • นายอลงกต                วงศ์จันทา            สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
  • นายปัญญวัฒน์           เเพทย์พิทักษ์        สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
  • นายกิตติภักดิ์             ธีระลีลา               สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
  • นายพสิษฐ์ คนอยู่            สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
  • นายกฤษดากร       สัสนาม           สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
  • นายอินทนนท์       บูรณวิทยวุฒิ    สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
  • นายศักดิพัฒน์       จงสถาพรพงศ์   สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
  • นายศักดินนท์        หินแก้ว          สังกัด โรงเรียนสตรีวิทยา ๒
  • นายประกฤษฎิ์            พรมแสน              สังกัด โรงเรียนสตรีวิทยา ๒
  • นายอรรถพล         ทองทา           สังกัด โรงเรียนสตรีวิทยา ๒
  • นายธนิสร   ชมชื่นสิริพัฒนะ สังกัด โรงเรียนสตรีวิทยา ๒
  • นายอลงกต          กมลวาทิน                 สังกัด โรงเรียนสตรีวิทยา ๒
  • นายรัชชานนท์            ร้องบุญลือ            สังกัด โรงเรียนเชียงของวิทยาคม
  • นายจิรวัฒน์               พรมมินทร์            สังกัด โรงเรียนเชียงของวิทยาคม
  • นายธัชดนัย          ใจคำ             สังกัด โรงเรียนเชียงของวิทยาคม
  • นายธีราทร อมรเดโช                  สังกัด โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย
  • นายชัชวัชร์           ไม้ชัยมงคล                สังกัด โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย
  • นายธรรมรักษ์       ยุวะเสวี           สังกัด โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย
  • นายสัญญพงศ์            พิชัยไพบูลย์                   สังกัด โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย
  • นายสกลธรณ์        รัตน์สิงห์ทึก               สังกัด โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย
  • นายครรชน สีมาวุธ​           สังกัด โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย
  • เด็กชายณัฐกมล          แช่มทะเพรียว       สังกัด โรงเรียนนนทบุรีวิทยาลัย
  • นายธนวัฒน์               พิศาลยุธนาพงษ์     สังกัด โรงเรียนนนทบุรีวิทยาลัย
  • นายวีรภัทร                ธีรเสถียรภาคย์      สังกัด โรงเรียนนนทบุรีวิทยาลัย
  • นายธนาธิป          ทิพย์กรรณ                สังกัด โรงเรียนนนทบุรีวิทยาลัย
  • นายกฤตานนท์      สมทัด            สังกัด โรงเรียนนนทบุรีวิทยาลัย
  • นายกฤตนู ปัดทาบาล                 สังกัด โรงเรียนนนทบุรีวิทยาลัย
  • นายภูมิภัทร          ขำเอนก          สังกัด โรงเรียนนนทบุรีวิทยาลัย
  • นายพัชรพล               ฐิตวัฒนพงศ์          สังกัด โรงเรียนนนทบุรีวิทยาลัย
  • เด็กชายบุญคุณ      บริบูรณ์          สังกัด โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย
  • นายภูมิภัทร          ตรีภัทรนรา                สังกัด โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย
  • นายธาวิน                 จองเช                สังกัด โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย
  • นายกิตติธัช               พรหมดิเรก           สังกัด โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย
  • นายก่อบุญ                ทิพย์แสง             สังกัด โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย
  • นายกัณฑ์อเนก      คำตั๋น สังกัด โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัยจังหวัดนนทบุรี
  • เด็กชายพีระกานต์   วิไลโรจน์ สังกัด โรงเรียนเบญจมราชานุสรณ์ จังหวัดนนทบุรี
  • นายอัครวินท์              ว่องไว                สังกัด โรงเรียนเบญจมราชานุสรณ์จังหวัดนนทบุรี
  • นายญาณวุฒิ        กวีวรญาณ                สังกัด โรงเรียนเบญจมราชานุสรณ์จังหวัดนนทบุรี
  • นายไกรวุฒิ                นวพงศ์รัตน์          สังกัด โรงเรียนเบญจมราชานุสรณ์จังหวัดนนทบุรี
  • นายไตรสิทธิ์              พฤกษมาศ           สังกัด โรงเรียนเบญจมราชานุสรณ์จังหวัดนนทบุรี
  • นายศักการะ         แสงดารา                  สังกัด โรงเรียนเบญจมราชานุสรณ์จังหวัดนนทบุรี
  • นายธนพิพัฒน์       โชควิวัฒนวนิช  สังกัด โรงเรียนเบญจมราชานุสรณ์จังหวัดนนทบุรี
  • นายณัฐพลช         มูลิกา             สังกัด โรงเรียนเบญจมราชานุสรณ์จังหวัดนนทบุรี
  • นายวิศรุต   ประเทือง                  สังกัด โรงเรียนเบญจมราชานุสรณ์จังหวัดนนทบุรี
  • นายชรัญ    ศิริสุนทร                   สังกัด โรงเรียนเบญจมราชานุสรณ์จังหวัดนนทบุรี
  • นายปภาวิชญ์        ลิขิตวิทยาไกร   สังกัด โรงเรียนเบญจมราชานุสรณ์จังหวัดนนทบุรี
  • นายณัฐชนน         ไกรนรา          สังกัด โรงเรียนเบญจมราชานุสรณ์จังหวัดนนทบุรี
  • นายจิตพรหมทิพย์ บุตรดาวงษ์                สังกัด โรงเรียนเบญจมราชานุสรณ์ จังหวัดนนทบุรี
  • นายทศพร เหล็กเพชร                 สังกัด โรงเรียนกีฬาจังหวัดชลบุรี
  • นายไชยวัฒน์        แซ่ลี              สังกัด โรงเรียนกีฬาจังหวัดชลบุรี
  • นายชนะพล               แดนไตรรัตน์         สังกัด โรงเรียนกีฬาจังหวัดชลบุรี
  • เด็กชายโยธิน             สำโรงเเสง            สังกัด โรงเรียนกีฬาจังหวัดชลบุรี
  • นายวรวิทย์ สุขแก้ว           สังกัด โรงเรียนกีฬาจังหวัดชลบุรี
  • นายกฤษณ์ธิเดช    ปัตภี             สังกัด โรงเรียนกีฬาจังหวัดชลบุรี
  • นายศุภกร                 แก้วกำพร้า           สังกัด โรงเรียนเบญจมราชูทิศ จ. ราชบุรี
  • เด็กชายชยพล             เจริญพานิช          สังกัด โรงเรียนเบญจมราชูทิศ จ. ราชบุรี
  • เด็กชายศศิพงษ์           มณีวรรณ             สังกัด โรงเรียนเบญจมราชูทิศ จ. ราชบุรี
  • นายธนบดี ใจอารีย์          สังกัด โรงเรียนเบญจมราชูทิศ จ. ราชบุรี
  • นายธนกร                  อินทร์ธรรม           สังกัด โรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม
  • นายครองธรรม            โฉมเฉลา             สังกัด โรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม
  • นายอานนท์                กิจกลาง              สังกัด โรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม
  • นายคุณานนต์             ทองอินทร์            สังกัด โรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม
  • นายประวันวิทย์           เครือจันทร์           สังกัด โรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม
  • นายนภัทร                 คำสารีรักษ์           สังกัด โรงเรียนไตรมิตรวิทยาลัย
  • นายปาณชัย               มหาชัย               สังกัด โรงเรียนไตรมิตรวิทยาลัย
  • นายธนภูมิ                 สมบัติเรือง           สังกัด โรงเรียนไตรมิตรวิทยาลัย
  • นายรชต                   เประกันยา            สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญนครราชสีมา
  • นายอติศักดิ์          น้อยรูปเรา                 สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญนครราชสีมา
  • นายนนทพัทธ์             เปรื่องนนท์           สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญนครราชสีมา
  • นายศุภกฤต               วงค์เวียน             สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญนครราชสีมา
  • นายปกรณ์              ตันพูน                 สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญนครราชสีมา
  • นายพรพจน์            ฤทธิ์ภักดี             สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญนครราชสีมา
  • นายภูริพัฒน์            ว่องสวัสดิ์             สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญนครราชสีมา
  • นายศุภากร             ตลับนาค              สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญนครราชสีมา
  • นายภีมรภัส             บุญศิริ                 สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญนครราชสีมา
  • นายภูริ                  ชัยสงคราม           สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญนครราชสีมา
  • นายกล้าการ            สิงหนาท              สังกัด โรงเรียนวิเชียรมาตุ จ. ตรัง
  • เด็กชายฐาปกรณ์       เกื้อนะ                สังกัด โรงเรียนวิเชียรมาตุ จ. ตรัง
  • เด็กชายปกป้อง        สีดำ                   สังกัด โรงเรียนวิเชียรมาตุ จ. ตรัง
  • นายจักรพรรณ์         สองพัง                สังกัด โรงเรียนวิเชียรมาตุ จ. ตรัง
  • นายอาทิตย์             คงช่วย               สังกัด โรงเรียนวิเชียรมาตุ จ. ตรัง
  • นายพุฒิพร              คำสอน                สังกัด โรงเรียนบัวหลวงวิทยาคม สพม.บุรีรัมย์
  • นายทิวากร              แปลงไลย์             สังกัด โรงเรียนบัวหลวงวิทยาคมสพม.บุรีรัมย์
  • นายเอกรินทร์           สุรินทร                สังกัด โรงเรียนกีฬากรุงเทพมหานคร
  • นายรพีภัทร             ฉิมจีน                 สังกัด โรงเรียนกีฬากรุงเทพมหานคร
  • เด็กชายธนภัทร        ฉิมจีน                 สังกัด โรงเรียนกีฬากรุงเทพมหานคร
  • นายจารุพัฒน์           โพธิพันธุ์              สังกัด โรงเรียนกีฬากรุงเทพมหานคร
  • นายกรพิทักษ์          ทับเงิน                สังกัด โรงเรียนกีฬากรุงเทพมหานคร
  • นายอัครินทร์           จ่าแสง                สังกัด โรงเรียนวัดนาวง
  • นายภัชรพล             วงษ์สุวรรณ          สังกัด โรงเรียนวัดนาวง
  • นายชัยสิทธิ์             สุรศร                  สังกัด โรงเรียนประสาทวิทยาคาร
  • นายพงศธร             ทรงวาจา             สังกัด โรงเรียนประสาทวิทยาคาร
  • นายกฤษดา             ประไวย์              สังกัด โรงเรียนประสาทวิทยาคาร
  • นายกวีวัฒน์            นิศามณีวงศ์ สังกัด โรงเรียนเซนต์คาเบรียล
  • นายธนวัฒน์            แก้วฤทธิ์             สังกัด โรงเรียนเซนต์คาเบรียล
  • นายณัฏฐ์รเณศ         หู้เต็ม                 สังกัด โรงเรียนเซนต์คาเบรียล
  • นายอิทธิวัฒน์           ชนปทาธิป           สังกัด โรงเรียนเซนต์คาเบรียล
  • นายชลพัฒน์            สินธวาชีวะ           สังกัด โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้าสมุทรปราการ
  • นายณัฐกร              บัวผัน                 สังกัด โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้าสมุทรปราการ
  • นายธีรโชติ              สุหาพันธุ์             สังกัด โรงเรียนปักธงชัยประชานิรมิต
  • นายธีรดนัย             หมั่นตะคุ             สังกัด โรงเรียนปักธงชัยประชานิรมิต
  • นายเศรษฐวิชญ์        กิตตินววิธ            สังกัด โรงเรียนเทพศิรินทร์
  • นายอัจฉรวิทย์          โมกขพันธ์            สังกัด โรงเรียนเทพศิรินทร์
  • เด็กชายนราทิป         วงศ์วานรพิทักษ์     สังกัด โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ   เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า
  • นายรชต                 ตั้งเฮงธนโชค        สังกัด โรงเรียนสารสาสน์วิเทศธนบุรี
  • นายวรสรณ์             วรรณวรเศรษฐ      สังกัด โรงเรียนหอวัง
  • นายบารมี               พึ่งแสง                สังกัด วิทยาลัยเทคนิคมหาสารคาม
  • เด็กชายณัฐวุฒิ         ประภาวะกา         สังกัด โรงเรียนบ้านวังวิทยา
  • นายวิคเตอร์            เยอร์เกนเซน         สังกัด โรงเรียนนานาชาติฮาร์โรว์
  • นายธนพล              จินารักษ์พงศ์         สังกัด King’s College InternationalSchool Bangkok
  • เด็กชายภัควัฒน์       จินารักษ์พงศ์         สังกัด King’s College International School Bangkok
  • นายชยุต                หิรัญเลิศประเสริฐ   สังกัด Traill International SchoolBangkok
  • นายกฤติน              ชวรัตน์นิธิโชติ       สังกัด Traill International School Bangkok
  • นายปุณย์               จิระสุนทร             สังกัด Traill International School  Bangkok
  • นายธิโมที แดน         ไฮน์ส                 สังกัด The Essence School Bangkok
  • นายธีรณัฏฐ์             ว่องเวศน์             สังกัด Concordian International SchoolBangkok
  • เด็กชายไมเคิล อนันดา บาร์วิช                สังกัด Beaconhouse Yamsaard School Hua Hin
  • นายปัญญธร            ธรรมพรพิพัฒน์      สังกัด The American School of Bangkok
  • เด็กชายอคิราภ์         ศิริโมทย์              สังกัด Ruamrudee International School Bangkok
  • นายวชิรวิชญ์           จารุรัตนานนท์       สังกัด Regents International School Pattaya
  • นายจินดามัย           คำเผ่าไทย           สังกัด General Education Development
  • เด็กชายข้างขึ้น​         ขวัญทอง             สังกัด โรงเรียนสิรินธรราชวิทยาลัย
  • นายภูวิวรรธน์          กาญจนธวัชวิทูร     สังกัด โรงเรียนสิรินธร จ. สุรินทร์
  • นายเจษฎากรณ์        พลจังหรีด            สังกัด โรงเรียนเสิงสาง
  • นายพุฒิเมธ             จันทวาส              สังกัด โรงเรียนกาญจนานุเคราะห์
  • เด็กชายวันธวัช         ชื่นชัยกิจ             สังกัด โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยศิลปากร
  • นายเอเชียร์             ภาคภูมิ               สังกัด โรงเรียนนานาชาติเกรซ เชียงใหม่
  • เด็กชายกีรวัฒน์        กอเจริญเกียรติ      สังกัด โรงเรียนนานาชาติคอนคอร์เดียน
  • นายวุฒิภัทร            ทองอุ่น               สังกัด โรงเรียนมัธยมฐานบินกำแพงแสน
  • นายศุภณัฐ              กองวาจา             สังกัด โรงเรียนขอนแก่นวิทยายน
  • นายธาดาวุฒิ           ยาตา                 สังกัด โรงเรียนขอนแก่นวิทยายน
  • เด็กชายชนาสิน        ชนะชาติปรีดา       สังกัด โรงเรียนปัญญาวรคุณ
  • นายพงศกร              แซ่ลี้                   สังกัด โรงเรียนอัสสัมชัญนครราชสีมา
  • นายธิติธรรม            นาสีเคน              สังกัด โรงเรียนคอนสารวิทยาคม
  • เด็กชายขุนกฤษปพัฒน์ โภคินบริบูรณ์        สังกัด โรงเรียนมกุฎเมืองราชวิทยาลัย
  • นายกฤติน              ศุภนันทพร           สังกัด โรงเรียนวัดนวลนรดิศ
  • นายดนัย                บูรณะเสน            สังกัด โรงเรียนศรีพฤฒา
  • นายจักพรรดิ์            ศิริภิรมย์              สังกัด โรงเรียนบุรีรัมย์พิทยาคม
  • นายอัศจรรย์            วงศ์สวัสดิ์            สังกัด โรงเรียนบางกอกวิทยา
  • นายธนบดี              ใจอารีย์               สังกัด โรงเรียนเบญจมราชูทิศ จ. จันทบุรี
  • นายมัณฑนากร        สมณะ                 สังกัด โรงเรียนบ้านด้ายเทพกาญจนาอุปถัมภ์
  • นายวัฒณ์ณะศินป์      ตินตะชาติ            สังกัด โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ รัชดา
  • เด็กชายภูเบศวร์        พรมพุ้ย               สังกัด โรงเรียนเทศบาล 1 “บุรีราษฎร์ ดรุณวิทยา”
  • นายรุสลัน               พิมพลา               สังกัด โรงเรียนเบญจมราชรังสฤษฎิ์จ. ฉะเชิงเทรา
  • นายโรจน์วิศิษฐ์         สิงหอังคารนนท์      สังกัด โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการสุวรรณภูมิ

ขอให้นักกีฬาที่มีรายชื่อข้างต้น มาทำการคัดเลือกตัว ระหว่างวันที่ 28 – 30 มิถุนายน 2566                      ณ สนามบาสเกตบอลศูนย์ฝึกกีฬาในร่ม การกีฬาแห่งประเทศไทย ดังนี้

วัน/เดือน/ปีรายละเอียด
วันพุธที่ 28 มิถุนายน 2566ลำดับที่ 1 – 90              รายงานตัว      เวลา 08.00 – 09.00 น.            คัดเลือกตัว     เวลา 09.00 – 12.00 น. ลำดับที่ 91 – 174                    รายงานตัว      เวลา 12.00 – 13.00 น.            คัดเลือกตัว     เวลา 13.00 – 16.00 น.
  วันพฤหัสบดีที่ 29 มิถุนายน 2566                       รายงานตัว      เวลา 08.00 – 09.00 น.            คัดเลือกตัว     เวลา 09.00 – 16.00 น.
  วันศุกร์ที่ 30 มิถุนายน 2566                  รายงานตัว      เวลา 08.00 – 09.00 น.            คัดเลือกตัว     เวลา 09.00 – 16.00 น.

ทั้งนี้ กำหนดการอาจมีเปลี่ยนแปลงตามความเหมาะสม โดยมี Mr. EDUARD TORRES GIRBAU หัวหน้าผู้ฝึกสอนบาสเกตบอลชายทีมชาติไทย เป็นผู้ควบคุมการคัดเลือกตัว สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม โทรศัพท์ 02 170 9641 ในวันและเวลาราชการ